ఆస్కార్ ప్రెజెంటర్ గా దీపికా పదుకొనే

Spread the love

బాలీవుడ్ నటీమణి దీపికా పదుకొణె మళ్లీ ప్రపంచపటం లో భారత దేశం జెండా ఎగిరెయ్యడానికి సిద్ధంగా ఉంది! గత సంవత్సరం కేన్స్ ఫిల్మ్ ఫెస్టివల్‌లో జ్యూరీలో పాల్గొన్న ఈ బాలీవుడ్ నటి ఈ సంవత్సరం ఆస్కార్స్ 2023లో ప్రెజెంటర్‌గా కనిపిస్తుంది. అకాడమీ అవార్డ్స్‌లో ఆస్కార్‌ను అందజేసే అనేక మంది సమర్పకులలో దీపిక ఒకరు. ఈ శుభవార్తను నటి తన సోషల్ మీడియా హ్యాండిల్‌లో పంచుకుంది.

అయితే దీపికా ప్రతిష్టాత్మక అవార్డులకు ప్రెజెంటర్ గా ఎంపికైన తొలి ఇండియన్ కాదు. 2016లో, ప్రియాంక చోప్రా, అమెరికన్ నటుడు-దర్శకుడు-నిర్మాత-స్క్రీన్ రైటర్ లీవ్ ష్రెయిబర్‌తో కలిసి మ్యాడ్ మ్యాక్స్: ఫ్యూరీ రోడ్ కోసం మార్గరెట్ సిక్సెల్ గెలుపొందిన ఫిల్మ్ ఎడిటింగ్‌లో అచీవ్‌మెంట్ కోసం నామినీలను సమర్పించారు. ఆమె కంటే ముందు, 1980లో, స్టార్ ట్రెక్: ది మోషన్ పిక్చర్‌లో లెఫ్టినెంట్ ఇలియాగా నటించిన దివంగత భారతీయ మోడల్ పెర్సిస్ ఖంబట్టా,ఉత్తమ ఫీచర్-లెంగ్త్ డాక్యుమెంటరీ ఫిల్మ్ విజేతకు అవార్డును అందజేయడానికి వేదికపైకి వచ్చినప్పుడు ఆస్కార్ ప్రెసెంట్ చెయ్యడానికి ఎంపిక చేయబడిన మొదటి భారతీయురాలుగా పేరు పొందారు.

యాదృచ్ఛికంగా, 2023 ఆస్కార్స్‌లో భారతదేశానికి గొప్ప సంవత్సరం, ఎందుకంటే SS రాజమౌళి యొక్క ఎపిక్ పీరియడ్ డ్రామా RRR ‘నాటు నాటు’ కోసం ఉత్తమ ఒరిజినల్ సాంగ్‌గా మరియు రెండు భారతీయ నాన్ ఫిక్షన్ చిత్రాలైన షౌనక్ సేన్ యొక్క ఆల్ దట్ బ్రీత్స్ మరియు కార్తికి గోన్సాల్వ్స్ యొక్క ది ఎలిఫెంట్ విస్పెరెర్స్ కూడా నామినేషన్ పొందాయి. అంతేకాకుండా, ఆస్కార్ వేదిక పై ఈ సారి హై-ఆక్టేన్ డ్యాన్స్ నంబర్ ‘నాటు నాటు’ లైవ్ పెర్ఫార్మన్స్ కూడా జరగబోతోంది.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*